วันที่ ๑๒ มิถุนายน ๒๕๖๔ เวลา ๐๘.๓๐ น. นายประสิทธิ์ อินวรรณา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์
พร้อมด้วยนายประทาน หาดยาว นายวาทกานต์ ศรีธรราษฎร์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์ และ
บุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาบุคลากรทางการศึกษา เพื่อเพิ่มศักยภาพนวัตกรรมที่มีประสิทธิภาพและประสิทธิผล โดยมีนายคณนันท์ พฤทธสาโรช ผู้อำนวยการโรงเรียนน้ำร้อนวิทยาคม และนางพรธิตา ฤทธิ์รอด ผู้อำนวยการโรงเรียนติ้ววิทยาคม เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ ณ ห้องประชุมพระราชปริยัติบัณฑิต สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์
![การอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาบุคลากรทางการศึกษา เพื่อเพิ่มศักยภาพนวัตกรรมที่มีประสิทธิภาพและประสิทธิผล](http://develop.sec40.go.th/wp-content/uploads/2021/07/DSC_6289-1170x780.jpg)